hamsteronline.com ย้ายบอร์ดไปเล่นอีกที่นึงแล้วครับ อย่างงว่าตอบกระทู้ไม่ได้ โอ้ยยยย จะเห็นไหมนี่ 555+
www.hamsteronline.com/board
    สินค้าสัตว์เลี้ยง        
Chat

*
าคอพอง ักัตยงยกัน : สนับสนุน้คนักัน..
เมษายน 25, 2014, 03:19:13 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
206519 กระทู้ ใน 19834 หัวข้อ โดย 16847 สมาชิก สมาชิกล่าสุด: - nongpopeye Most online today: 46 - most online ever: 574 (กุมภาพันธ์ 01, 2011, 06:14:01 PM)
หน้า: [1]   ลงล่าง
ส่งหัวข้อนี้ พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สืบเนื่องจากกระทู้ในหน้าซื้อ-ขายแกสบี้ค่ะ ^^เรื่องราคา  (อ่าน 1561 ครั้ง)
I Love my Pet
ยอดฝีมือในสำนักปี1
**

แต้มขอบคุณ : 4

« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 10:17:50 PM »

ก็คือการที่ดิฉันเข้าไปตั้งกระทู้ ก็อยากจะให้เห็นใจผู้ขายก็แค่นั้น
แต่มีบางคนใช้ถ้อยคำกระแทกแดกดัน ผู้อื่น ซึ่งอยากจะบอกว่าวันไหนที่ คุณมาอยู่ในจุด ๆ นี้ แล้วคุณจะรู้ค่ะ
ต่อให้ ใครบอกคุณก็อาจจะไม่รู้สึกอะไร !!
แล้วมีอีก 1 กระทู้ ฉันแค่เข้าไปเตือนว่า น่าจะเก็บเงินสัก 1500 บาท 1 พันคือค่าตัวน้อง ส่วนอีก 5 ร้อยเป็นค่าจิปาทะต่าง ๆ
ก็มีคนๆนึง มาใช้คำกระแทกใส่ดิฉัน ประมาณว่า เขามีปัญญาเลี้ยง !!
ก็อยากจะบอกให้พูดดี ๆ นะค่ะ ใช้สมบัติผู้ดีในการพูดจากันนะค่ะ  Sad
jjay
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:01:40 PM »

อันนี้ไม่ได้อะไรนะคะ เข้าใจผู้ขายดี เพราะก่อนหน้านี้เหนคุนpopteenก็เคยหาซือหนูราคา600  พอเป็นคนขายเองก้อเลยเข้าใจนะคะ
DelPhiNy
ยอดฝีมือในสำนัก ปี2

แต้มขอบคุณ : 26

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:17:22 PM »

เรื่อง "ราคา" เค้าว่ามันเป็นความพอใจของผู้ซื้อ และผู้ขายค่ะ มันคงจะพูดยากพอสมควรค่ะ

ถ้า ผู้ซื้อ รับราคานั้น แล้วไม่มีคนขาย เขาก็จะรู้เองค่ะ ว่าไม่มีผู้ขายคนไหนพอใจราคาที่เขารับ
แต่ถ้ามีผู้ขายมาขาย ก็แสดงว่า ผู้ขายยินดีและพอใจในราคาที่เขาเสนอ

ส่วน ผู้ขาย ขายราคานั้น แล้วไม่มีคนซื้อ เขาก็จะรู้เองเหมือนกันค่ะว่าไม่มีผู้ซื้อคนไหนพอใจ
กับราคาสินค้าที่เขาตั้งไว้ แต่ถ้ามีคนซื้อก็แสดงว่ายังมีคนยินดีและพอใจกับราคาที่เขาตั้งไว้

ส่วนเรื่อง ราคาถูก แล้วจะดูแลน้องไม่ดี อันนั้นก็ไม่เกี่ยวกับเรื่องราคานะคะเค้าว่า
มันอยู่ ที่จิตสำนักคนเลี้ยงล้วนๆ ว่าจะดูแลน้องได้ดีแค่ไหน
เพราะคนเลี้ยงแฮมเตอร์ตัวละ ไม่ถึง 100 บาท เขาพาน้องไปหาหมอรักษากันก็เยอะแยะค่ะ
ค่ารักษาแพงกว่าค่าตัวน้องซะอีก อันนี้แค่ยกตัวอย่างให้ดูนะคะว่า ค่าตัวน้องไม่เกี่ยวกับการดูแล

มันก็จริงนะคะที่เราก็ต้องเห็นใจผู้ขายบ้าง แต่ก็มีผู้ขายบางกลุ่มที่ยินดีจะขาย
ในราคาที่คนซื้อรับไม่ใช่หรอคะ เพราะอย่างที่บอกค่ะ ถ้าไม่มีใครขายผู้ซื้อจะรู้เองว่าราคาที่เค้าเสนอไว้
ไม่เป็นที่พอใจ หรือพูดอีกอย่างก็คือ ราคาต่ำไปนั่นเอง

ส่วนเรื่อง อาหารเม็ด
จริงๆแล้ว อาหารหลักของ แกสบี้ หรือ กระต่าย คือ หญ้า (ไม่ว่าจะสดหรือแห้ง) ค่ะ
ส่วนอาหารเสริม ก็พวกผักผลไ้ม้ต่างๆ ถ้าเราคิดว่า เราให้อาหารพวกนี้กับน้องเพียงพอแล้ว
อาหารเม็ดไม่ใช่สิ่งจำเป็นค่ะ จะให้มาก ให้น้อยก็ได้แล้วแต่
เพราะอาหารเม็ด ก็คือเอาสารอาหารใน หญ้า ผัก ผลไม้ มารวมกัน เพื่อให้สะดวกต่อการใช้งาน

Love`Me•Lov€•My`Cavy
จอมยุทธ์ ปี3

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 11:44:54 PM »

ความคิดเห็นส่วนตัวนะ
ถ้าคิดจะเลี้ยงเอาแบบที่ไม่ต้องเดือดร้อนใครหรือ? พี่ว่าดีสุดและ งบมีเท่าไหร่ก้อเท่านั้น หรือถ้าท่านใดอยากได้ตัวที่ราคาสูงก้อเก็บตังเอาถ้ามันไม่ทำให้ท่านๆนั้นเดือดร้อน หรือถ้าท่านไหนมีต้นทุนชีวิตสูงอยู่แล้วอันนี้ก้อแล้วแต่สะดวกเลย   และที่สำคัญต้องมีความรัก และความเอาใจใส่
Coffee&Cavy
ศิษย์น้องรุ่น 3

แต้มขอบคุณ : 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 04:30:38 PM »

เราว่าคะคุณหยุดตั้งกระทู้บ้าบอนี่ได้เเล้ว จะตั้งหาอะรัยมิทราบคะคุณเองก็ขายชอทเเฮร์ขาวล้วนขนสั้นเเค่1000เองเเล้วไปว่าคนอื่นที่เขาต้องการซื้อเเค่500
อยากจะบอกว่าเขาจะซื้อเท่ารั่ยก็เรื่องของเขาอยู่ที่คนขายเเละคนซื้อค่ะถ้าคนขายไม่ขายคนซื้อก็ไม่ได้หนูเเต่คนขายเขาอยากขายเเล้วคนบางอย่างดิชั้นไม่ได้มีต้นทุนในการเลี้ยงเยอะเพราะชั้นมากมายเหมือนกันเเต่ก็เลี้ยงเท่าที่เลี้ยงได้เพราะฉะนั้นคุณไม่มีสิทธิไปว่าเขาเขาอยากโพสอะรัยก็เรื่องของเขา  เพราะว่าอะรัยรู้ไหม เขาไม่ได้ไปขอเงินคุณหรือครัยๆมาซื้อเรื่องบางเรื่องไม่ต้องบอกก็น่าจะคิดเองได้เเล้วอีกอย่างจำไว้นะคะ สมองคนเราทุกคนมีขนาดเท่ากันเเต่เเกตต่างกันที่รอยหยักเเล้วความคิดคุณไม่ใช่นายกสมาคมสัตว์ฟันเเทะเพราะฉะนั้นอย่ามาตั้งกระทู้เเนวนี้ไห้เกิดประเด็นไม่ดีมา ช่วงนี้เเกสบี้ออกสู่ตลาดมากมายราคาย่อมตกเเต่ที่คนขายสามรถขายได้ราคาสูงก็เนื่องมาจากสีของเเกสบี้มากว่าสายพันด้วยเเล้วอย่างที่ว่าควรมีเงินไว้สำหรับค่าใช้จ่ายต่างๆนั้นมันเป็นเรื่องส่วนตัวค่ะขึ้นอยู่กับกรนีไปบ้านเราเลี้ยงมา6เดือนหนูยังไม่เคยป่วยเลยการที่คุณออกมาพูดเเบบนี้คนซื้อที่เขาไม่เคยเลี้ยงเขาจะคิดอย่างไรคะเเละอีกอย่างคุณก็คือคนขายวอทเเฮ่ขาวล้วนน่ะไม่ได้สัก3000ล่ะมีใบเพ็ด ขายเเค่1000ทำไมตอแหล   

εїз ’★แอมป์เองจ๊ะ★‘ εїз

แต้มขอบคุณ : 21

ต้นข้าว♥ต้นมัน ใบข้าว♥ใบมัน เต้♥เต้ย

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 04:35:28 PM »

เราว่าคะคุณหยุดตั้งกระทู้บ้าบอนี่ได้เเล้ว จะตั้งหาอะรัยมิทราบคะคุณเองก็ขายชอทเเฮร์ขาวล้วนขนสั้นเเค่1000เองเเล้วไปว่าคนอื่นที่เขาต้องการซื้อเเค่500
อยากจะบอกว่าเขาจะซื้อเท่ารั่ยก็เรื่องของเขาอยู่ที่คนขายเเละคนซื้อค่ะถ้าคนขายไม่ขายคนซื้อก็ไม่ได้หนูเเต่คนขายเขาอยากขายเเล้วคนบางอย่างดิชั้นไม่ได้มีต้นทุนในการเลี้ยงเยอะเพราะชั้นมากมายเหมือนกันเเต่ก็เลี้ยงเท่าที่เลี้ยงได้เพราะฉะนั้นคุณไม่มีสิทธิไปว่าเขาเขาอยากโพสอะรัยก็เรื่องของเขา  เพราะว่าอะรัยรู้ไหม เขาไม่ได้ไปขอเงินคุณหรือครัยๆมาซื้อเรื่องบางเรื่องไม่ต้องบอกก็น่าจะคิดเองได้เเล้วอีกอย่างจำไว้นะคะ สมองคนเราทุกคนมีขนาดเท่ากันเเต่เเกตต่างกันที่รอยหยักเเล้วความคิดคุณไม่ใช่นายกสมาคมสัตว์ฟันเเทะเพราะฉะนั้นอย่ามาตั้งกระทู้เเนวนี้ไห้เกิดประเด็นไม่ดีมา ช่วงนี้เเกสบี้ออกสู่ตลาดมากมายราคาย่อมตกเเต่ที่คนขายสามรถขายได้ราคาสูงก็เนื่องมาจากสีของเเกสบี้มากว่าสายพันด้วยเเล้วอย่างที่ว่าควรมีเงินไว้สำหรับค่าใช้จ่ายต่างๆนั้นมันเป็นเรื่องส่วนตัวค่ะขึ้นอยู่กับกรนีไปบ้านเราเลี้ยงมา6เดือนหนูยังไม่เคยป่วยเลยการที่คุณออกมาพูดเเบบนี้คนซื้อที่เขาไม่เคยเลี้ยงเขาจะคิดอย่างไรคะเเละอีกอย่างคุณก็คือคนขายวอทเเฮ่ขาวล้วนน่ะไม่ได้สัก3000ล่ะมีใบเพ็ด ขายเเค่1000ทำไมตอแหล   

แร๊งงงงว์์
อย่าต่อว่ากันเลยค่ะ เราไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรนะคะ ใจนึงก็เห็นด้วยกับ จขกท. อีกใจก็เห็นด้วยกับคุณ แต่ขออยู่กลางดีกว่าค่ะ คนเว็บสีเขียวด้วยกันเนอะั เลิกแล้วต่อกันเถอะ ไม่อยากให้มาผิดใจกันด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่องนะคะ  Smiley

แม่ค้าชื่อ แอมป์หรืออ้อย(เป็นพี่น้องกัน)  เป็นแม่ค้ามือใหม่ฝากตัวด้วยค่ะ  ขาย น้อง ๆ แกสบี้  ซิลกี้ พีรู ราคาเบา ๆ

BirthDay Cavy House แอทกันเยอะๆนะคะ

คนรักแฮมสเตอร์และแกสบี้ ยินดีต้อนรับทุกคนค่ะ

คนที่ไม่ใช่ต่อให้ดีแค่ไหนก็ไม่รัก แต่คนที่รักต่อให้ร้ายแค่ไหนก็ไม่ลืม
Coffee&Cavy
ศิษย์น้องรุ่น 3

แต้มขอบคุณ : 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 04:46:52 PM »

ถ้าไม่เกี่ยวก็ถอยไปค่ะคนเเบบนี้ต้องเจอเเบบนี้เเหละ ต่อย.. ต่อย.. ต่อย.. ต่อย.. ต่อย.. ต่อย.. 

εїз ’★แอมป์เองจ๊ะ★‘ εїз

แต้มขอบคุณ : 21

ต้นข้าว♥ต้นมัน ใบข้าว♥ใบมัน เต้♥เต้ย

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 04:49:28 PM »

ถ้าไม่เกี่ยวก็ถอยไปค่ะคนเเบบนี้ต้องเจอเเบบนี้เเหละ ต่อย.. ต่อย.. ต่อย.. ต่อย.. ต่อย.. ต่อย.. 

ค่ะๆ ไม่เกี่ยว เชิญโลดจร้า ไม่อยากโดนลูกหลง Smiley

แม่ค้าชื่อ แอมป์หรืออ้อย(เป็นพี่น้องกัน)  เป็นแม่ค้ามือใหม่ฝากตัวด้วยค่ะ  ขาย น้อง ๆ แกสบี้  ซิลกี้ พีรู ราคาเบา ๆ

BirthDay Cavy House แอทกันเยอะๆนะคะ

คนรักแฮมสเตอร์และแกสบี้ ยินดีต้อนรับทุกคนค่ะ

คนที่ไม่ใช่ต่อให้ดีแค่ไหนก็ไม่รัก แต่คนที่รักต่อให้ร้ายแค่ไหนก็ไม่ลืม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 05:11:33 PM »

แล้วคุณมายุ่งอะไรค่ะ ถ้าไม่ชอบแล้วเขายุ่งทำไมในกระทู้นี้ !! ฉันว่าคนอื่นเขาคงรู้ว่าใครดีใครไม่ดี !! อยู่ ๆ มาใช้คำหยาบด่าฉันว่า (ตอแหล ) บ่งบอกถึงที่บ้านเลยว่าเป็นแบบไหน
ส่วนเรื่องราคาช็อกแฮร์ฉัน 1000 มันหนักอะไรคุณค่ะ  ? ก็ฉันซื้อไม่ถึง 3 พันจ๊ให้ขาย 3 พันได้ไง ปัญญามีหัดคิดนะค่ะ
อยู่ไปว่าพี่เขาไม่เกี่ยวถอยไป เป็นอะไรค่ะ สติ ไม่ดีหรือป่าว ถ้าอยากจะต่อปากต่อคำ ได้ค่ะเป็นคนไม่เคยยอมใครอยู่แล้ว (ถ้าไม่ผิด)
เหตุที่ฉันตั้งกระทู้เพราะเห็นใจผู้ขาย จิงที่แต่ก่อนฉันอาจจะตั้งกระทู้รับแกสบี้ไม่เกิน พัน แต่ในวันนี้ฉันอยู่ในจุดที่เป็นผู้ขาย ฉันจึงเห็นใจ และเข้าใจคนขาย
มีอะไร PM มาหลังไม ดีกว่า อย่าแสดงความหยาบของตัวเองให้คนอื่นเห็นเลยค่ะ !! มีอะไบอกตรง ๆ อย่ารอบกัด เหมือน มะหมา ถ้าคิดจะเล่นกะฉันได้ทุกเมื่อค่ะ  อิอิ2..
**

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 05:25:28 PM »

ก็การที่ดิฉันโพสเตือนก็ด้วยความหวังดี ไม่เหมือนคุณที่มาด่า !! เห็นตอนนั้นบอกทะเลาะกับคุณคูรหมี ฉันไม่สงสัยเลย เพราะปากคุณเป็นแบบนี้ไง เลยทะเลาะกับคนอื่นไปทั่ว
แสดงกริยาที่ไม่ดี ๆ ออกมา การที่คุณเลี้ยงแกสบี้แล้วไม่ป่วย คนอื่นที่เลี้ยงจะต้องไม่ป่วยเหมือนคุยหรอค่ะ ? (ใช้สมองที่มีอยู่คิดนะค่ะ)
ฉันแค่เตือนน้องคนนั้นว่า น่าจะเก็บเงินไว้เพื่อค่ารักษาหรือค่าจิปาทะ !! แค่เนี่ย
ฉันพูดผิดตรงไหน ไม่มีคนหยาบเหมือนคุณสักคำเลยนะ  o36HAMS36o
CavyE-san sakon
ศิษย์น้องรุ่น 1
*

เหลือเพียงความทรงจำที่ฉันยังเก็บมันเอาไว้

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 05:53:31 PM »

ผมก็ว่าควรหยุดถามเรื่องนี้เหมือนกัลต่างคนต่างขายต่างคนต่างซื้อ   ว่าแต่คนอื่นเค้าไม่ก้มดูเงาตัวเองเลย  พอคุณพูดออกมามันก็กระแทกแดกดันคนอื่นเช่นกัลไม่มีสม.....เหมือนกัน   ไม่ห่างกัลแปลกจังคนเรา   แล้วก็ปิดซะกระทู้ที่คุณถามเนี้ย  ถ้าคุณมีสำนึกและไม่อยากให้ใครเค้าทะเลาะกันอย่างที่คูณพูดในกระทู้อื่น    คิดอะไรเก็บไว้ในใจซะคุณจะขาย  1000  ผมเชื่อว่ามีคนอยากจะซื้อของกับคุณผมมั่นใจอย่างนั้น  เฮ้ยยยยยยยยแล้วผมก็อดไม่ได้ที่จะมาต่อที่นี่อีกอิอิเอาล่ะจบกันที่กระทู้นี้เด้อพี่น้อง  คนคงเกลียดผมไปหลายรายกรรมเวรแท้ๆๆๆๆๆๆ

ความสุขอยู่ที่ใจ
**

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2012, 05:59:29 PM »

ก็เรื่องที่บานปลายก็เพราะมีคนมาโพสต่อไปต่อมานี้แหละค่ะ !!
ปิดกระทู้ค่ะ !! ใช้จะบ้าโพสคนเดียวก็เชิญค่ะ ปิด ๆ ๆ ๆ 
หน้า: [1]   ขึ้นบน
ส่งหัวข้อนี้ พิมพ์